Cadigesic extra - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg).

Giá thành có thể biến động lên xuống tùy thời điểm.


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2023-10-04 02:16:12

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-23421-15
Xuất xứ:
Việt Nam
Hoạt chất chính:
Paracetamol 500 mg; Cafein 65 mg
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách đóng gói:
Hộp 10 vỉ x 10 Viên, chai 200 viên

Video

Cadigesic extra là thuốc gì?

  • Cadigesic extra là thuốc mang thương hiệu của Công ty cổ phần US Pharma USA. Thuốc Cadigesic extra có tác dụng làm giảm nhanh chóng các cơn đau như đau đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng, đau nhức cơ, viêm khớp. Thuốc có số đăng ký lưu hành là VD-23421-15.

Thành phần

  • Paracetamol: 500 mg.

  • Cafein: 65 mg.

Công dụng của thuốc Cadigesic extra

  • Làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm. Hạ sốt nhanh.

Liều dùng và cách dùng:

  • Liều dùng: 

    • Người lớn:

      • Dùng 1 – 2  viên/lần, 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc tối thiểu là 4 giờ, không quá 8 viên/ ngày.

      • Trong trường hợp suy thận, khoảng cách này là 4 - 8 giờ tùy theo mức độ suy thận.

    • Trẻ em từ 7 – 12 tuổi: 1 viên/lần: không quá 4 viên/ngày

  • Cách dùng: Thuốc dùng đường uống.

Chống chỉ định

Thuốc Cadigesic extra chống chỉ định dùng trong trường hợp sau:

  • Người bệnh thiếu hụt glucose- 6 - phosphat dehydrogenase.

  • Chống chỉ định trong trường hợp viêm gan tiến triển nặng.

  • Không dùng cho người suy thận nặng.

  • Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim.

  • Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.

  • Bệnh nhân bị mẫn cảm với các thành phần thuốc. 

Tác dụng phụ của thuốc Cadigesic extra

  • Cadigesic Extra USP được dung nạp tốt, các tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

  • Do paracetamol: Trên da: hiếm khi phát ban hoặc ngứa, thường là ban đỏ hoặc mề đay nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu  và giảm toàn thể huyết cầu.

  • Do Cafein: Có thể gây rối loạn tiêu hoá, chuột rút, mất ngủ, hồi hộp.

Cảnh báo khi sử dụng

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở những người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím  có thể không được biểu lộ ra, mặc dù những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

  • Bệnh gan, thận nặng.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Dùng phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Sử dụng lâu dài với liều cao cafein có thể gây trạng thái cáu kỉnh, lơ mơ và đau đầu khi ngưng dùng đột ngột.

  • Bệnh nhân suy gan phải giảm liều tuỳ theo mức độ bệnh gan, thận

Cách bảo quản

  • Bảo quản Cadigesic extra ở nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sáng.

Nhà sản xuất

  • Tên: Công ty cổ phần US Pharma USA.

  • Xuất xứ: Việt Nam.

Để biết giá thuốc Cadigesic extra hộp 100 viênbạn có thể liên hệ qua website:thankinhtap.comhoặc liên hệ qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 09017963288.

Nguồn: https://dichvucong.dav.gov.vn


Câu hỏi thường gặp

Giá của Cadigesic extra - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả cung cấp bởi ThankinhTAP được cập nhật liên tục trên website. Giá chỉ chỉnh xác ở thời điểm đăng tải thông tin. Để biết chính xác vui lòng liên hệ trực tiếp với nhân viên bán hàng.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Thông tin trên website thankinhtap.com chỉ mang tính chất tham khảo, được tổng hợp từ các nguồn thông tin uy tín. Vì vậy. nội dung trên trang không được xem là tư vấn y khoa và không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chẩn đoán hoặc điều trị từ nhân viên y tế. Ngoài ra, tùy vào cơ địa mỗi người mà Dược phẩm sẽ xảy ra tương tác khác nhau, nên không thể đảm bảo nội dung trong bài viết có đầy đủ tương tác có thể xảy ra. Hãy trao đổi lại với bác sĩ điều trị về tất cả các sản phẩm mà bạn đang và có ý định sử dụng để tránh xảy ra tương tác không mong muốn. Thần Kinh TAP sẽ không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại hay mất mát gì phát sinh khi bạn tự ý sử dụng Dược phẩm mà không có chỉ định của bác sĩ.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ