Agimol 325 là thuốc gì?
Agimol 325 là thuốc điều trị cho các trường hợp nóng sốt, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau răng, nhổ răng,... Thuốc dùng cho đối tượng là trẻ em từ 1 tuổi trở lên. Thuốc Agimol 325 trong thành phần của thuốc chứa hoạt chất Paracetamol hàm lượng 325mg và tá dược vừa đủ 1 gói thuốc cốm, đóng gói hộp gồm 10 gói, mỗi gói chứa 1,6g.
Thành phần
Công dụng của thuốc Agimol 325
Sử dụng để hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp nóng, sốt, cảm cúm, nhức đầu, đau răng, đau họng,...
Liều dùng và cách dùng
Chống chỉ định
Thuốc Agimol 325 chống chỉ định dùng trong trường hợp sau:
Tác dụng phụ của thuốc Agimol 325
Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
Ít gặp
Da: Ban da.
Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.
Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.
Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp
Tương tác
Cách bảo quản
Nhà sản xuất
Để biết giá thuốc Agimol 325 hộp 10 gói x 1,6g bạn có thể liên hệ qua website: ThanKinhTAP.com hoặc liên hệ qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 09017963288.